โรงพยาบาลพิษณุเวช อุตรดิตถ์ สนับสนุนจุดปฐมพยาบาลในงานลับแลปันสุข2
24 พฤษภาคม 2567
![](https://website-storage.princhealth.com/putd/news/20240524093139-XRwYl-s__8667228@lg.webp)
โรงพยาบาลพิษณุเวช อุตรดิตถ์ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล จำกัด (มหาชน) หรือ PRINC นำทีมโดยฝ่ายสื่อสารการตลาด ได้เข้าร่วมกิจกรรมและสนับสนุนรถ Ambulance และจุดปฐมพยาบาลในงาน เดิน-วิ่ง ลับแลปันสุข ครั้งที่ 2 ร่วมกับสำนักงานสาธารณสุขอำเภอลับแล ณ สวนสาธารณะหนองพระแล จังหวัดอุตรดิตถ์ ซึ่งวัตถุประสงค์ในการจัดงานเพื่อผู้ยากไร้ ผู้ด้อยโอกาสและเพื่อส่งเสริมสุขภาพทุกกลุ่มวัย โดยมีประชาชนร่วมกิจกรรมกว่า 1,000 คน