พิษณุเวช อุตรดิตถ์ เข้ารับการตรวจเยี่ยมเพื่อรับรองกระบวนการคุณภาพ ตามมาตรฐานโรงพยาบาลและบริการสุขภาพจากสถาบัน รับรองคุณภาพสถานพยาบาล (องค์การมหาชน)
26 มกราคม 2567
![](https://website-storage.princhealth.com/putd/news/20240126171517-img_5804.jpg)
โรงพยาบาลพิษณุเวช อุตรดิตถ์ ในเครือพริ้นซิเพิล เฮลท์แคร์ และ บมจ.พริ้นซิเพิล แคปิตอล จำกัด (มหาชน) หรือ PRINC นำโดยนายแพทย์วรัญญ์ เทียนส่ง ผู้อำนวยการโรงพยาบาล พร้อมด้วยทีมแพทย์ เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล เป็นเกียรติอย่างยิ่งในการเข้ารับการตรวจเยี่ยมเพื่อรับรองกระบวนการคุณภาพ ตามมาตรฐานโรงพยาบาลและบริการสุขภาพจากสถาบัน รับรองคุณภาพสถานพยาบาล (องค์การมหาชน) เพื่อความปลอดภัยของผู้ป่วย ซึ่งทางโรงพยาบาลพิษณุเวช อุตรดิตถ์ ได้ยึดมั่นปฏิบัติและรักษาคุณภาพการให้บริการและความปลอดภัยของผู้ป่วยอย่างต่อเนื่องและตลอดไป